Lleoliad: Siambr y Cyngor, Canolfan Ddinesig
Cyswllt: Gwasanaethau Democrataidd 6139
Rhif | eitem |
---|---|
Cyfieithu ar y Pryd Mae croeso i chi ddefnyddio'r Gymraeg yn y cyfarfod, mae angen o leiaf 3 diwrnod gwaith o hysbysiad ymlaen llaw os dymunwch wneud hynny. Darperir gwasanaeth cyfieithu ar y pryd os gwneir cais.
Cofnodion: Nodwyd na dderbyniwyd unrhyw geisiasdau ar gyfer y gwasanaeth cyfieithu ar y pryd.
|
|
Ymddiheuriadau Derbyn ymddiheuriadau.
Cofnodion: Derbyniwyd ymddiheuriadau am absenoldeb ar gyfer y Cynghorydd D. Woods, y Prif Weithredwr Interim a Chyfarwyddwr Corfforaethol Interim Gwasanaethau Cymdeithasol.
|
|
Datganiadau Buddiant a Goddefebau Ystyried unrhyw ddatganiadau buddiant a goddefebau a wneir.
Cofnodion: Ni adroddwyd unrhyw ddatganiadau buddiant na goddefebau.
|
|
Pwyllgorau Sefydlog ac Is-bwyllgorau Sefydlog Penodi Cadeiryddion ac Is-gadeiryddion Pwyllgorau Sefydlog ac Is-bwyllgorau Sefydlog.
Cofnodion: Dywedodd Arweinydd y Cyngor y caiff y Pwyllgor Cynllunio a Thrwyddedu Cyffredinol ei rannu yn y dyfodol, h.y. Pwyllgor Cynllunio, Pwyllgor Trwyddedu Cyffredinol a’r Pwyllgor Trwyddedu Statudol.
Pwyllgor Cynllunio 11 Aelod - Cymesuredd 7:4
1. Cadeirydd - Cynghorydd L. Winnett
2. Is-gadeirydd - Cynghorydd D. Bevan
3. Cynghorwyr P. Baldwin
4. M. Day
5. J. Gardner
6. J. Hill
7. W. Hodgins
8. G. Humphreys
9. J. Morgan, Y.H.
10. J. Thomas
11. D. Wilkshire
*Gwahoddir Aelodau Ward i gyfarfodydd safle cynllunio heb hawliau pleidleisio.
Pwyllgor Trwyddedu Cyffredinol 11 Aelod - Cymesuredd 7:4
1. Cadeirydd - Cynghorydd L. Winnett
2. Is-gadeirydd - Cynghorydd D. Bevan
3. Cynghorwyr S. Behr
4. M. Cross
5. G. A. Davies
6. J. Gardner
7. G. Humphreys
8. L. Parsons
9. D. Rowberry
10. G. Thomas
11. D. Woods Is-bwyllgor Trwyddedu Cyffredinol (Rota Dreigl) 3 Aelod – (Dim Cymesuredd)
1. Cadeirydd Cynghorydd neu Is-gadeirydd Cynghorydd
Ynghyd â 2 Aelod arall o’r Pwyllgor Trwyddedu Cyffredinol
Pwyllgor Trwyddedu Statudol 11 Aelod - Cymesuredd 7:4
1. Cadeirydd - Cynghorydd L. Winnett
2. Is-gadeirydd - Cynghorydd D. Bevan
3. Cynghorwyr S. Behr
4. M. Cross
5. G. A. Davies
6. J. Gardner
7. G. Humphreys
8. L. Parsons
9. D. Rowberry
10. G. Thomas
11. D. Woods
Is-bwyllgor Trwyddedu Statudol (Rota Dreigl) 3 Aelod – (Dim Cymesuredd)
1. Cadeirydd Cynghorydd neu 2. Is-gadeirydd Cynghorydd
Ynghyd â 2 Aelod arall o’r Pwyllgor Trwyddedu Statudol
Pwyllgor Gwasanaethau Democrataidd 9 Aelod - Cymesuredd 6:3
1. Cadeirydd - Cynghorydd J. Holt
2. Is-gadeirydd - Cynghorydd C. Bainton
3. Aelod Gweithrediaeth - Cynghorydd J. C. Morgan
4. Cynghorwyr D. Bevan
5. M. Day
6. E. Jones
7. L. Parsons
8. C. Smith
9. L. Winnett
* Gwahoddir Cadeirydd ac Is-gadeirydd Pwyllgor Craffu heb hawliau pleidleisio.
Pwyllgor Llywodraethiant ac Archwilio 9 Aelod - Cymesuredd 4:2 ynghyd â 3 Aelod Lleyg
Cadeirydd Aelod Lleyg – I’w gadarnhau
1. Is-gadeirydd - Cynghorydd S. Behr
2. Cynghorwyr J. Gardner
3. W. Hodgins
4. C. Smith
5. T. Smith
6. J. Wilkins
7. Aelod Lleyg - Mr. T. Edwards
8. Aelod Lleyg – Mr. M. Veale
9. Aelod Lleyg
Panel Apwyntiadau Pwyllgor Llywodraethiant ac Archwilio Cymesuredd 3:2
1. Cynghorydd S. Behr
2. Cynghorydd W. Hodgins
3. Cynghorydd C. Smith
4. Cynghorydd T. Smith
5. Cynghorydd J. Wilkins
Pwyllgor Safonau – 9 Aelod – (3 Cynghorydd Bwrdeistref Sirol / 5 Aelod Allanol/ 1 Aelod Cyngor Cymuned)
1. Cynghorydd Tref – I’w gadarnhau 2. Mr. R. Lynch 3. Mr. Stephen Williams 4. Mr R. Alexander 5. Mrs Sarah Rosser 6. Miss H. Roberts 7. Cynghorydd M. Cross 8. Cynghorydd J. Thomas 9. Cynghorydd L. Winnett
Llunio Rhestr Hir/Rhestr Fer – Swyddogion JNC 7 Aelod - Cymesuredd 5:2
1. Arweinydd neu Ddirprwy Arweinydd
2. Aelod Gweithrediaeth dros y Portffolio perthnasol
3. Cadeirydd y Pwyllgor Craffu perthnasol
4. Is-gadeirydd y Pwyllgor Craffu perthnasol
5. Cynghorydd S. Behr
6. Cynghorydd J. Hill
7. Cynghorydd G. Thomas Dirprwyon
1. Cynghorydd P. Baldwin
2. Cynghorydd D. Bevan
3. Cynghorydd J. Thomas
4. Cynghorydd ... view the full Cofnodion text for item 4. |
|
Pwyllgorau Arbennig ac Ad Hoc/ Cyfarfodydd Ymgynghori Penodi Aelodau i Bwyllgorau/Cyfarfodydd Ymgynghori Arbennig ac Ad Hoc.
Cofnodion: PENDERFYNWYD penodi’r dilynol:
Bwrdd Gwasanaethau Cyhoeddus Gwent
1. Arweinydd y Cyngor / Aelod Gweithrediadaeth – Trosolwg Corfforaethol a Pherfformiad
Cynghorydd S. Thomas
Ymgynghoriad gydag Undebau Llafur
1. Arweinydd/Aelod Gweithrediaeth – Trosolwg Corfforaethol a Pherfformiad
2. Dirprwy Arweinydd/Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd
3. Aelod(au) Portffolio perthnasol
Panel Maethu (Gwasanaethau Cymdeithasol)
1. Cynghorydd D. Bevan
Dirprwy:- Cynghorydd D. Rowberry
Bwrdd Gofal a Thrwsio Blaenau Gwent
1. Cynghorydd S. Behr
2. Cynghorydd E. Jones
Fforwm Derbyniadau Addysg
1. Aelod Gweithrediaeth – Pobl ac Addysg Cynghorydd S. Edmunds
2. Cadeirydd – Pwyllgor Craffu Pobl Cynghorydd T. Smith
Fforwm Ysgolion
1. Aelod Gweithrediaeth – Pobl ac Addysg Cynghorydd S. Edmunds
2. Cadeirydd – Pwyllgor Craffu Pobl Cynghorydd T. Smith
Cyngor Ymgynghorol Sefydlog ar Addysg Grefyddol (CYSAG)
1. Aelod Gweithrediaeth – Pobl ac Addysg Cynghorydd S. Edmunds
2. Cadeirydd – Pwyllgor Craffu Pobl Cynghorydd T. Smith
Is-gr?p Dod i Adnabod ein Hysgolion (yr un aelodau â’r Pwyllgor Craffu)
1. Cadeirydd – Pwyllgor Craffu Pobl Cynghorydd T. Smith
2. Is-gadeirydd – Pwyllgor Craffu Pobl Cynghorydd Jen Morgan, Y.H.
3. Cynghorwyr D. Bevan
4. C. Bainton
5. K. Chaplin
6. G. Davies
7. J. Holt
8. G. Thomas
9. D. Wilkshire
* Cadeirydd ac Is-gadeirydd i ymdrechu bod ym mhob cyfarfod
** Pob aelod i gael eu gwahodd i fynychu cyfarfod is-gr?p.
Prosiect Cwm Yfory
1. Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd Cynghorydd H. Cunningham
2. Aelod Gweithrediaeth – Trosolwg Corfforaethol a Pherfformiad Cynghorydd S. Thomas
Gweithgor Cyfansoddiad
1. Arweinydd y Cyngor
2. Dirprwy Arweinydd y Cyngor
3. Arweinydd y Gr?p Annibynnol
4. Dirprwy Arweinydd y Gr?p Annibynol
5. Aelod Llywyddol
Rhyddid y Fwrdeistref - Gweithgor Trawsbleidiol
1. Cynghorwyr C. Bainton
2. D. Bevan
3. J. Hill
4. G. Humphreys
5. C. Smith
Gr?p Strategol Hamdden a Llyfrgelloedd
1. Arweinydd y Cyngor (Cadeirydd)
2. Aelod Gweithrediaeth – Pobl ac Addysg
Gweithgor Grantiau 14 Aelod - Cymesuredd 9:5
1 Aelod o bob ward ar sail cymesuredd gwleidyddol.
1. Cynghorydd L. Parsons (Ward Llanhiledd)
2. K. Chaplin (Ward Abertyleri a Six Bells)
3. J. Gardner (Ward Brynmawr)
4. M. Day (Ward Cwmtyleri)
5. L. Winnett (Ward Blaenau)
6. C. Smith (Ward Beaufort)
7. G. Humphreys (Ward Cwm)
8. D. Rowberry (Ward Sirhywi)
9. C. Bainton (Ward De Glynebwy)
10. D. Davies (Ward Gogledd Glynebwy)
11. S. Thomas (Ward Tredegar)
12. J. Thomas (Ward Georgetown)
13. G. A. Davies (Ward Rasa a Garnlydan)
14. P. Baldwin (Ward Nantyglo)
Panel Ymgynghorol Penodi Llywodraethwyr yr Awdurdod Lleol 1. Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd (Cadeirydd) Cynghorydd S. Edmunds
2. Cynghorydd D. Bevan
3. Cynghorydd D. Davies
4. Cynghorydd G. A. Davies
5. Cynghorydd – Jen Morgan, Y.H.
6. Cynghorydd – T. Smith
Dirprwyon:
1. Cynghorydd E. Jones
2. Cynghorydd J. Gardner
3. Cynghorydd J. P. Morgan
4. Cynghorydd G. Thomas
5. Cynghorydd D. Woods
6. Cynghorydd D. Wilkshire Sylwedydd: Cynrychiolydd o Gymdeithas Llywodraethwyr Ysgolion Blaenau Gwent
Gr?p Llywio Trosglwyddo Asedau Cymunedol
1. aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd Cynghorydd H. Cunningham
Cynllun Treftadaeth Tredegar ... view the full Cofnodion text for item 5. |
|
Cynrychiolwyr y Cyngor ar Gyrff Eraill Penodi cynrychiolwyr y Cyngor ar gyrff eraill.
Cofnodion: PENDERFYNWYD penodi’r dilynol:
Addysg Oedolion Cymru (yn flaenorol Gymdeithas Addysg y Gweithwyr Cyngor Cymnuned YMCA Cymru) Cadeirydd Craffu - Pobl
Age Concern Gwent – Aelod Pwyllgor Gweithrediaeth Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol
Y Gynghrair Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Adfywio Cadeirydd Craffu - Pobl
Cynghorydd Iechyd Cymunedol Aneurin Bevan – Pwyllgor Lleol 1. Cynghorydd H. Trollope 2. Cynghorydd J. Thomas 3. Lle gwag
Bwrdd Iechyd Aneurin Bevan – Panel Adolygu Annibynnol i ddiwallu Anghenion Gofal Iechyd Parhaus Cadeirydd Craffu - Pobl
Bwrdd Iechyd Prifysgol Aneurin Bevan – Gr?p Cyfeirio Rhanddeiliaid Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol
Ymddiriedolaeth Hamdden Aneurin – Panel Cist Gymunedol Cynghorydd C. Bainton
Cyngor Llyfrau Cymru Cynghorydd S. Thomas
Bargen Ddinesig Prifddinas Ranbarth Caerdydd – Pwyllgor Craffu Rhanbarthol Cadeirydd Craffu - Lle Cynghorydd M. Cross Is-gadeirydd Craffu - Lle Cynghorydd R. Leadbeater
CSC (Bwrdd Lled-ddargludyddion Compound) (Rhan o Fuddsoddiad IQE drwy’r Fargen Ddinesig Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Adfywio Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd
Awdurdod Trafnidiaeth Rhanbarthol Prifddinas-Ranbarth Caerdydd Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Adfywio
Cymdeithas Cominwyr Stad Sir Frycheiniog Dug Beaufort Cynghorydd M. Cross
EAS – Bwrdd Cwmni Gwasanaeth Cyflawni Addysg Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Adfywio Dirprwy: Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd
Cyd-Gr?p Gweithrediaeth (JEG) Aelod Gweithrediaeth – Pobl ac Addysg
Pwyllgor Sicrwydd Archwilio a Risg Cynghorydd L. Winnett Cynghorydd T. Smith
GAVO - Pwyllgor Gweithrediaeth Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol Cynghorydd H. Trollope
- Pwyllgor Lleol Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol Cynghorydd H. Trollope
GAVO - Gwobrau Balchder Bro Gwent (Gynt – Pwyllgor Pentref Taclusaf Gwent Cynghorydd E. Jones
Cydbwyllgor Amlosgfa Gwent Fwyaf Cadeirydd Craffu – Lle Cynghorydd M. Cross
Dirprwy: Is-gadeirydd Craffu - Lle Cynghorydd R. Leadbeater
Cydbwyllgor Archifau Gwent (Gynt Cydbwyllgor Cofnodion Gwent)
Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Adfywio Lle gwag
Bwrdd Partneriaeth Rhanbarthol Gwent Bwrdd Partneriaeth Rhanbarthol Gwent
Cymdeithas Llywodraeth Leol Arweinydd Dirprwy Arweinydd
Cydgyngor Cymru Ochr Cyflogwyr Aelod Gweithrediaeth – Trosolwg Corfforaethol a Pherfformiad
Ymddiriedolaeth Gwaddol Ysgol Fferm Sir Fynwy Cynghorydd M Cross
Bwrdd Llywodraethiant Gwasanaeth Mabwysiadu Cenedlaethol Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol
Cydbwyllgor Dyfarnu PATROL Cadeirydd Craffu – Lle Cynghorydd M. Cross
Dirprwy: Is-gadeirydd Craffu - Lle Cynghorydd R. Leadbeater
Cymdeithas Lluoedd Wrth Gefn a Chymdeithas Cadetiaid Cymru – Cynrychiolaeth Llywodraeth Leol Cynghorydd D. Bevan
Rhaglen Datblygu Gwledig – Gr?p Gweithredu Lleol Cynghorydd G. Humphreys
Bwrdd Strategol SRS Cynghorydd J. Gardner
Vision in Wales (gynt Cyngor Cymru i’r Deillion) Aelod Gweithredol – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol Cadeirydd Craffu - Pobl
Cymdeithas Llywodraeth Leol Cymru Arweinydd y Cyngor
Bwrdd Gweithrediaeth WLGA Arweinydd y Cyngor
Cyngor WLGA a Phleidleisio Arweinydd y Cyngor Dirprwy: Dirprwy Arweinydd y Cyngor
WLGA – Gr?p Polisi Gwasanaethau Cymdeithasol Cymru Gyfan Aelod Gweithrediaeth – Pobl a Gwasanaethau Cymdeithasol
WLGA - Hyrwyddwr Amgylchedd Aelod Gweithrediaeth – Lle ac Amgylchedd
WLGA – Gweithgor Cyllid Penodiadau Swyddog Prif Swyddog Adnoddau Ms R. Hayden
WLGA – Materion Corfforaethol - Partneriaeth Cyhoeddus Preifat Cyf – Bwrdd Rheoli Penodiad Aelod Aelod Gweithrediaeth – Trosolwg Corfforaethol a Pherfformiad
|